Tsarin Kyaututtuka – Dokoki na Hukuma

KYAUTUTTUKAN SQUARE – DOKOKI NA HUKUMA

Tsarin kyaututtuka na Square suna ƙunshi Kyaututtuka. Waɗannan Dokokin Hukuma suna sarrafa Tsarin Kyautar.

1. Tsarin cancanta

Kyaututtukan Square (wanda ana kira tare da kuma ɗaiɗaiku ‘Kyaututtuka’ ɗin) suna samu ga kawai masu halarta da suke da shekara 18 ko mafi tsoho a lokacin shigarwa. Ma’aikata (da iyali na kusa nasu ko mutanen gidansu) na Sigogin InSites (da ake kira daga baya: “InSites”) da kuma Abokin cinikin da kuma kowane a cikin nasu ɗai-ɗai babban kamfaninsu, dangantaka, rassa, ɓangarori da kuma kamfanoni masu alaƙa da masu samarwa duk dahukumominsu na talla, garaɓasa da kuma hukunci (da ake kira tare ‘Taron Kyaututtuka’) ba su cancanta shigarwa ko samun kyauta ba.

•    ‘Iyali na kusa’ yana nufi iyaye, iyayen rana, yara, agololi, ‘yan uwa’, ‘yan uwa na rana ko’ ‘yan aure’, ko inda suke da zama.
•    ‘Mutanen gida’ yana nufi mutanen da kake raba gida ɗaya tare da su aƙalla watanni uku a shekara, ko dangi ko mara dangi.

Kyaututtuka suna gana wa dokoki da ƙa’idoji na tarayya, jihar, lardi da kuma na giba. Halartawa yana haɗa cikakkiyar yarjejeniyar mara sharaɗi na mai shigarwa ga waɗannan Dokokin Hukuma da kuma shawarwarin InSites, waɗanda suke na ƙarshe kuma ana ɗaure su a cikin lamari dangane da Kyaututtukan. Ana ƙudurta karɓowa wata kyauta a kan cim ma duk buƙatun da aka tsara a nan. Fanko inda aka hana.

2. Kyautuka

Sanyawa

Za a samu wata kyauta dogara da makunan da wani mai halarta yana samu. Ana iya samu makuna ta kammalawa wani aiki ko tarin ayyuka a cikin wani tsarin lokaci. Makunan da aka samu za a ƙara su ta otomatik a ragowar mai halarta a ƙarƙashin Shafin Kyaututtuka Nawa da zarar aikin ya rufe. A wasu halaye, ba za a aiki ayyukan ga duk masu halarta ba; kawai masu halarta da suke da furofayil da ake so za a gayyata. Masu halarta za su iya shiga ayyuka har sai an kai adadin masu halarta da ake so ko aikin ya rufe.

Tsarin aiki

Yawan Makunan da wani mai halarta yake iya samu, za a sadar da masu halarta a kan katin aikin da kuma a cikin imel na gayyatar aikin da masu halarta suke karɓa a kan adireshin imel da aka bayar a lokacin rajista. Duk jagororin a kan abin da InSites yake yi tsammani daga masu halarta ana iya samu a cikin sashen “Game da Wannan Aiki” na Square ɗin. A halin da masu halarta sun dace da furofayil ɗin, za su samun damar ga takamaimai (tarin) ayyuka. Za a sadar da farawar aikin ko tarin ayyuka da kuma tsarin aiki koyaushe a cikin wata gayyatar da masu halarta za su karɓa a kan adireshin imel da suka bayar a lokacin rajista. Kowace gayyata za ta ambata tazarar lokaci da take sanya ga shigarwar tarin aikin. Kawai shigarwa a cikin ƙayyadaddiyar tazarar lokaci ne za a yi la’akari da ita domin a cancanta don samun Makuna.

Tsarin kyaututtuka

Za a bayar da makuna ga masu halarta dangane da yawan ayyuka da suka kammala da kuma ingancin amsoshinsu. Ana yi tsammani masu halarta su ba da amsa ga tattunawa, ƙalubaloli ko nazarori da suke bayyana a kan dandalin (sai dai don Masaukin), a cikin wata dalla-dallar hanyar mai zurfi. Mai gudanarwa yana iya ƙi amsoshi da ba su kammala ba ko mara cikakke.
Koyaushe makuna cikakkun lambobi ne daga 1 zuwa sama. Darajar wani Maki dabam ne don kowace ƙasa haka nan darajar wani Maki a cikin kuɗin ƙasa na gida yakan iya samun kashin gomiya. Burin samun Makuna wanda ake iya fansa daga baya don wata kyauta ta hanyar abokin hulɗa namu na kyauta. Kafin a iya fanshe wani adadin Makuna da kuma juya su zuwa wata darajar kyauta, dole ne mai halarta ya cim ma wata iyaka da aka bayyana. Ana yarda a fansa kawai wani adadin Makuna wanda yake wakilta wata cikakkiyar lamba (ban da kashin gomiya). A lokacin da musayar Makuna ya taso da wata darajar kyauta tare da kashin gomiya, za a rage kuɗin ƙasa na gida zuwa ƙasa.

Kamar yadda muke aiki da tsari mai maki wanda baya barin samun maki dake da ɗigo (msl: maki 0,5), an ajiye sauran kimar a cikin abin da yayi saura (bayan ka sami maki na ka) za a bukaci a sauyasu su koma zuwa dai dai da maki na lambobin. Alal msl:
•      Idan kimar sauran abinda ya rage yayi dai dai da ƙasa da maki 0,50, za a mayar da jumlar ta dawo ƙasa zuwa maki 0.
•      Dukkan kimar da ta kai dai dai ko kuma fiye da 0,50 za a mayar da ita ta koma kimar maki 1.
Duk da haka, Makunan da suka rage za su ci gaba da kasancewa a abin da yayi saura na mai halarta sabo da a sami damar karɓar su a nan gaba lokacin da aka sake cimma iyakar abinda ake so da zaran an tattara sabbin makuna. Za a iya bibiyar makuna da kuma mafi iyakar abinda ake so ta hanyar shafin Lada Na.

A halin da InSites sun biya wani lada mai sama bisa kuskure fiye adadin da ya kamata a biya mai halarta ɗin, InSites zai sanar da mai halarta ɗin ta rubutacciyar sanarwa ta adadin kuɗin da aka biya. Wajibi ne don mai halarta ya dawo da ƙarin kuɗin da aka biya ga InSites a cikin kwanaki 5 bayan da aka karɓi wannan wasiƙa, tun da ƙarin kuɗin yana ƙunshi wata arzuka da ba ta dace ba a wajen mai halarta ɗin.

Ƙarewa na makuna

Har lokacin da mai halarta yana cikin aiki a kan square ɗin kuma yana shiga cikin ayyuka da aka gayyaci mai halarta zuwa, Makunan da aka samu suna da inganci.

Sai dai idan an fayyace ƙarara a baya akasin haka, makuna za su lalace idan mai halarta ba ya aiki na aƙalla kwanaki 366 zuwa gayyatar aiki har sai 6 a jere. Kawai sai dai a yanayin da mai halarta bai bayar da amsa ba zuwa ga gayyata 6 a jere waɗanda daga ciki an aika da gayyata aƙalla 1 a kaso na farko da kuma aƙalla gayyata 1 a kaso na biyu na kwanaki 366, makunan za su lalace. Makunan da aka samu za su lalace bayan kwanaki 366 sun wuce daga lokacin gayyata ta farko wadda mai halarta bai amsa ba idan mai halartar bai ɗauki wani mataki ba zuwa gayyata 6 a jere waɗanda aka aika a kwanaki 366 da suka gabata.

Za a sake saita mai ƙirga ɗin da zarar mai halarta ya ba da amsa ga wata gayyata. Daga lokacin da mai halarta bai ba da amsa ga wata gayyata ba, mai ƙirga ɗin zai sake fara gudana.
Bayan wani aiki ya ƙare, masu halarta suna iya fansa Makuna har watanni 6 bayan an rufe dandalin. Bayan watanni 6 daga rufewa shafin kyaututtuka zai nuna cewa an cire makuna da ba a fansa ba daga asusun na masu halarta. A halin da an sake buɗe dandalin bayan watanni 6 na mara aiki, Makunan ba za su samuwa ba kuma.

3. Matsayin kyaututtuka

Bauca-bauca suna gana wa sharuɗɗa da ƙa’idoji nasu kuma wataƙila ba za a dawo da su ba, a fansa don kuɗi (sai da har iyakar da ake buƙata ta doka) ko an yi amfani da su a zaman biyan kuɗi a kan ko bashi ga wani asusun katin kuɗi. Ba su da inganci a kan saye-saye na gabanni. Ba za a maye gurbin kyaututtuka ba idan an yar da su ko an sace su. Babu halin da zai sa darajar kyauta da aka fanshe ya wuce darajar da aka bayyana ba. A halinda mai halarta ɗin ya sayi fiye da kimar darajar da aka bayyana ta kayan, mai halarta ɗin kawai zai ɗauki nauyin biyan waɗancan ƙarin farasoshi. Babu maɗadin kyauta sai dai wataƙila yadda aka ba da izinin ta InSites da kawai shawararsa. Ba a iya gusar da ko sanya Kyauta ba. Mai halarta ne yana ɗauka nauyin duk haraji da caje-caje da aka danganta da samun da kuma/ko amfani da bauca.

4. Ƙa’idoji na gama-gari

Shawarwarin InSites dangane da duk ɓangarorin wata Kyauta na ƙarshe ne kuma suna ɗaura kan duk masu shigarwa ban da afil, da suka haɗa, ban da iyaka, wasu shawarwari dangane cancantawa/ fasa cancancin shigarwa da kuma/ko masu shigarwa. Kowane ƙoƙari daga wajen wani mai shigarwa don samun wata kyauta ta yin amfani da adiresoshin imel, shaidu, rajistoci da kuma shigarwa ciki da yawa/ dabam, ko wata hanya dabam, zai naƙasa halatarwar wancan mai shigarwa; haka kuma za a fasa cancancin wancan mai shigarwa. An hana amfani da kowane tsari ko sabis na otomatik don halarta kuma zai jawo fasawa cancanci. A halin wani rikici dogara da wata raijsta, mai riƙon asusun da aka ba wa izini na adireshin imel da aka yi amfani da shi don rajista za a ɗauka a zaman mai shigarwa. ‘Mai riƙon asusun da aka ba wa izinin’ shi ne ainihin mutumin da aka sanya wani adireshin imel ta wani mai samar da dama ga intanet, mai samar da sabis na kan layi ko wata ƙungiya mai ɗauka nauyin sanya adiresoshin imel don hurumin da aka danga da adireshin da aka miƙa.
Bauca-bauca ba su da darajar kuɗi kuma ba a gusar da su. InSites ba ya ɗauka nauyin amsoshi da aka yar da su, jinkirta, ba a cika, bai dace ba ko aka turo da wani dabam. Kyaututtuka suna gana wa dokoki na tarayya, lardi da ƙaramar hukuma. InSites ba ya ɗauka nauyin: (i) kowane kasawa ta wurin gizo a lokacin wani aiki; (ii) kowane rashin aiki na fasaha ko wasu matsaloli dangane da hanyar sadarwa ko layuyyukan tarho, tsare-tsaren kan layi na kwamfuta, uwannin garke, masu samar da dama, na’urar kwamfuta ko sofwaya; (iii) kasawar wata shigarwa ko wani bayani da za a samu, ɗauka ko naɗa don kowane dalili, da suka haɗa, amma ba su taƙaita ga, matsalolin fasaha ko cunkoson tarafik a kan Intanet ko a wani wurin gizo ba; (iv) kowane rauni ko ɓarna ga wani mai shigarwa ko kwamfuta ko sauran na’ura ta kwamfuta ta wani mutum dabam dangane da ko sanadi daga halartawa cikin wani aiki; da kuma/ko (v) wani haɗewa na saman. Kowane rasit na kwamfuta na otomatik (kamar saƙon ‘mun gode’ ko tabbacin isarwar shigarwa ɗaya) ba su ƙunshi hujjar ainihin rasit ta InSites na wata kammalawar aiki ba don dalilolin waɗannan Dokokin Hukuma.
InSites yana mallaka haƙƙin janye, gyara ko ɗanyata wata kyauta (ko don gyara waɗannan Dokokin Hukuma) a cikin kowace hanya, a halin wani kuskure, wata matsalar fasaha, wata sankarar kwamfuta, kurakurai, taɓawa, sa baki mara izini, zamba, wata kasawar fasaha ko wani sanadi dabam gaban sarrafawa mai hankali na InSites da yake kutsa kai cikin ɗabi’a ta daidai ta wata kyauta yadda aka yi shawara ta waɗannan Dokokin Hukuma. Kowane ƙoƙari don ɓata da niyya wani wurin gizo ko don yi wa yankan baya aikin da ya dace na wata kyauta a cikin wata hanya ƙetar dokokin laifi da kuma na jama’a ne kuma idan aka yi irin wannan ƙoƙari, InSites yana mallaka haƙƙin neman amsoshi da kuma ɓarna har cikakkiyar iyajar da ake yarda ta wajen doka. InSites (idan yana shafa), yana mallaka haƙƙin soke, gyara ko ɗanyata wata kyauta, ko don gyara waɗannan Dokokin Hukuma a cikin wata hanya ban da sanarwa ko wajibi gabanni, a halin wani haɗari, yin ɗab’i, gudanarwa ko wani kuskuren daban na kowane iri, ko don wani dalili dabam. Ban da iyakanci gama-gari na wanda yake bi, InSites yana mallaka haƙƙin sarrafa wani gwajin iyawa dabam yadda ya ga dama da ya dace dogara da halayen da kuma/ko don bi dokar da ta shafa. InSites yana mallaka haƙƙin, a cikin cikakken ra’ayi nasa da kuma ban da sanarwar gabanni, don gyara kowane a cikin ranakun wata da kuma/ko tsare-tsaren lokaci da aka bayyana a cikin waɗannan Dokokin Hukuma, har iyakar da ake buƙata, don dalilolin tabbatar da bi ta wajen wani mai shigarwa ko shigarwa tare da waɗannan Dokokin Hukuma, ko a sanadin wata matsalar fasaha ko wata dabam, ko dangane da wasu halaye dabam da suke shafi sarrafawa ta daidai da wata kyauta yadda aka yi la’akari a cikin waɗannan Dokokin Hukuma, ko don wani dalili dabam.
Ta shigarwa dandalin, kowane mai shigarwa yana yarda dalla-dalla ga InSites, ajan ɗinsa da kima ko wakilan su ajiye, raba, da kuma yi amfani da keɓaɓɓen bayani da aka miƙa tare da shigarwa, bayanin rajista da kuma amsoshin aiki gwargwadon Dokar Tsare Sirri ɗin.
A halin wani hilafa ko mara dacewa tsakanin sharuɗɗa da kuma ƙa’idoji na waɗannan Dokokin Hukuma da kuma bayyanawa ko sauran jimloli da suke cikin wasu kayayyaki dangane da kyaututtuka, da suka haɗa, amma ba su taƙaita ga: fom na shigarwa, wurin gizo, waɗannan Dokokin Hukuma, ko talla, sharuɗɗan da kuma ƙa’idoji na waɗannan Dokokin Hukuma za su rinjaya, gudana da kuma sarrafa har cikakkiyar iyaka da ake yarda ta wajen doka.

5. Doka sarrafawa da kuma rikici

Ana sarrafa waɗannan Dokokin Hukuma da kuma Kyaututtukan ta dokoki na gama-gari na Beljiyum, da kuma, don kowane mai halarta, ta takamaiman dokoki na wurare a cikin Sqaure inda mai halarta yake da zama. Kotu na kowane wurare na Beljiyum za su samu iko dangane da duk matsalolin da tambayoyi da suka shafi ginawa, ingancin, fassara da kuma zartarwa da Dokokin Hukuma na Kyauta, ko haƙƙoƙin da wajibai na mai shigarwa da kuma InSites dangane da Kyaututtuka.
Duk matsaloli da tambayoyi da suka shafi ginawa, inganci, fassara, da kuma zartarwa da waɗannan dokokin hukuma ko haƙƙoƙi da wajibai na masu shigarwa ko InSites dangane da kyaututtuka za a sarrafa su ta kuma za a ɗauke su gwargwadon dokoki na ciki na Beljiyum ban da bayar da tasiri ga wani ra’ayin dokar rikicin ƙa’idojin doka ko jimloli da suke iya jawo sanyawa na dokoki na wata jiha dabam.
Kyaututtukan da kuma kowane rikici da suke taso a ƙarƙashi ko dangane da su za a sarrafa su ta doka ta musamman ta Beljiyum kuma kotu na musamman na Beljiyum za su samu iko na musamman don ji kowane rikici ko diyya da suke tasowa dangane da Kyaututtuka ko waɗannan Dokokin Hukuma